• shafi_banner
  • shafi_banner
  • shafi_banner
  • shafi_banner
  • shafi_banner
  • shafi_banner
  • shafi_banner
  • shafi_banner

Girke-girke na Strawberry Jiko na Halitta

Bayani:

Nau'in:
Ganyen shayi
Siffar:
Kayan 'ya'yan itace
Daidaito:
BA-BIO
Nauyi:
5G
Girman ruwa:
350ML
Zazzabi:
85 °C
Lokaci:
MINTI 3


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Strawberry Dice-5 JPG

Strawberries suna da kyau ga jiki duka.Suna isar da bitamin, fiber, musamman manyan matakan antioxidants da aka sani da polyphenols - ba tare da kowane sodium, mai, ko cholesterol ba.Suna cikin manyan 'ya'yan itatuwa guda 20 a cikin karfin antioxidant kuma suna da kyakkyawan tushen manganese da potassium.Guda ɗaya kawai -- kimanin 8t strawberries -- yana ba da ƙarin bitamin C fiye da lemu.Wannan memba na dangin fure ba ’ya’yan itace ba ne ko ’ya’yan itacen ’ya’yan itace da gaske amma babban wurin ajiyar furen.Zabi masu matsakaita masu ƙarfi, ɗimbin yawa, da ja mai zurfi;da zarar an tsince su, ba sa kara girma.Da farko an noma shi a zamanin d Roma, strawberries yanzu sun zama ƴaƴan berries mafi shahara a duniya.A Faransa, an taɓa ɗaukar su azaman aphrodisiac.

Strawberries sune 'ya'yan itacen rani da aka fi so.Zaƙi berries suna bayyana a cikin komai daga yogurt zuwa kayan zaki har ma da salads.Strawberries, kamar yawancin berries, 'ya'yan itace masu ƙarancin-glycemic ne, yana mai da su zaɓi mai daɗi ga mutanen da ke neman sarrafawa ko rage matakan glucose.

Yuni shine mafi kyawun lokacin da za a tsince sabbin strawberries, amma ana samun jajayen berries a manyan kantunan kowace shekara.Suna da ɗanɗano mai daɗi ko an dafa su a cikin girke-girke iri-iri tun daga mai daɗi zuwa mai daɗi.

Strawberries suna da wadata a cikin fiber da bitamin C, haɗin abinci mai gina jiki wanda ke da kyau don rage yawan damuwa, wanda zai iya rage cututtukan zuciya da hadarin ciwon daji.Bugu da ƙari, strawberries sune tushen tushen potassium, wanda aka nuna don taimakawa wajen kare cututtukan zuciya.

"Potassium na iya taimakawa wajen rage hawan jini, saboda yana taimakawa wajen rage tasirin sodium akan hawan jini," in ji Vandana Sheth, RD, mai magana da yawun Cibiyar Gina Jiki da Abinci."Jin daɗin abincin da ke da wadata a potassium yayin da rage yawan abincin sodium na iya taimakawa wajen rage haɗarin hawan jini da bugun jini."

Cin berries akai-akai, gami da strawberries, an danganta shi da rage haɗarin cututtukan daji, gami da ciwon daji na esophageal da kansar huhu, a cikin nazarin dabbobi;binciken yana da alƙawarin amma har yanzu gauraye a cikin nazarin ɗan adam.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana
    WhatsApp Online Chat!